Kofin

Muqala akan tafiya ta musamman

Yin yawo yana ɗaya daga cikin ayyuka masu daɗi da za mu iya yi don shakatawa da jin daɗin kyawun duniya. Suna iya zuwa daga tafiya zuwa teku ko tsaunuka zuwa wani a wani birni na waje. Amma wani lokacin tafiya na musamman na iya zama abin tunawa kuma yana ba da abubuwan musamman da ba zato ba tsammani.

Na yi irin wannan tafiya ta musamman a 'yan shekarun da suka gabata. An gayyace ni in ziyarci masana'antar sarrafa kofi a wani ƙaramin gari a Colombia. Ko da yake ni ba babban mashayin kofi ba ne, na ji daɗin damar da aka samu don ƙarin koyo game da wannan samfurin da tsarin samarwa.

A wannan rana, mun sami jagoranmu wanda ya zagaya da mu duka masana'anta. Mun koyi yadda ake girbe wake da sarrafa kofi, sannan mu kalli yadda ake gasawa da tattara kofi. Na yi mamakin irin aikin da aka yi wajen samar da kofi ɗaya na kofi da kuma muhimmancin kowane mataki na tsari.

Amma abin bai tsaya nan ba. Bayan yawon shakatawa, an gayyace mu zuwa ga ɗanɗano kofi inda muka sami damar ɗanɗano nau'ikan gasasshen kofi daban-daban kuma mu koyi yadda ake godiya da abubuwan dandano da ɗanɗano na kowane nau'in. Kwarewar ilimi ce mai ban sha'awa da ilimi wacce ta canza ra'ayi na akan kofi kuma ya sa na ƙara jin daɗin abin sha.

Bayan jin dadin karin kumallo a hotel din, mun tashi don bincika birnin. Tasha ta farko ta kasance a sansanin soja na zamanin da, inda muka sami damar koyo game da tarihi da al'adun gida. Mun bi ta kunkuntar tituna, mun sha'awar gine-gine masu ban sha'awa kuma muka haura tsohon ganuwar don ganin birnin daga sama. Yayin da muka ci gaba da bincike, mun sami labarin gwagwarmaya da fadace-fadacen da aka yi a wannan yanki na da da dadewa kuma mun kara fahimtar tasirinsu a kan al'adu da al'adunmu na yau.

Da rana, mun je don shakatawa a bakin teku kuma mu ji daɗin rana mai dumi da yashi mai kyau. Mun buga wasan volleyball a bakin teku, muka yi iyo a cikin ruwa mai tsabta kuma muka ji daɗin lemo mai daɗi. Ya kasance cikakkiyar dama don haɗi tare da yanayi da shakatawa bayan safiya mai cike da bincike da ganowa.

Da yamma, mun zauna a wani gidan cin abinci na gida, inda muka gwada sana’o’in gida da kuma sauraron kiɗan gargajiya. Kwarewar dafa abinci ce mai ban sha'awa inda muka gano sabbin abubuwan dandano da ɗanɗano da kuma tattaunawa mai ban sha'awa tare da mutanen gida. Ya kasance maraice mai tunawa da cikakkiyar ƙarewa ga rana mai cike da abubuwan ban mamaki da bincike.

Wannan tafiya ta musamman wani lokaci ne na musamman da ba za a manta da shi ba a rayuwata. Wata dama ce don gano sababbin al'adu da al'adu, bincike da koyo game da tarihin wuri da kuma haifar da tunanin da ba za a manta da su ba tare da abokai da dangi. Wannan gogewa ta koya mani in yaba kyan gani da bambance-bambancen duniya kuma in buɗe hangen nesa na zuwa sabbin dama da abubuwan ban sha'awa.

A ƙarshe, awannan tafiya ta musamman ta kasance abin ban mamaki da gogewa na ilimi, wanda ya ba ni dama don ƙarin koyo game da kofi da tsarin samar da shi. Kwarewa ce wacce ta fita daga al'ada kuma ta ba ni tunanin da ba za a manta ba. Wannan tafiya ta tunatar da ni yadda za mu iya koyo da kuma irin nishaɗin da za mu iya yi ta hanyar binciken duniyar da ke kewaye da mu.

 

Game da tafiyar da kuka fi so

Tafiya wata dama ce ta musamman don tserewa daga rayuwar yau da kullun da gano sabbin wurare masu ban sha'awa, wadatar da abubuwan da muke da su da kuma lokutan tunawa.. Amma tafiya ta musamman ta fi haka - ƙwarewa ce ta musamman wadda ta bar mu da abubuwan tunawa da ba za a manta da su ba kuma ke nuna rayuwarmu.

Don haka, ana iya bayyana tafiya ta musamman a matsayin tafiyar da aka shirya, da aka tsara tare da kulawa da hankali ga dalla-dalla, wanda ke da takamaiman manufa, kamar bincika wuri mai ban mamaki, halartar wani muhimmin taron, ko kuma kawai ba da lokaci mai kyau tare da abokai ko dangi. Gabaɗaya, irin wannan tafiya yana da alaƙa da abubuwan musamman a rayuwarmu, kamar ranar tunawa, taron dangi ko hutun da ake tsammani.

Ana iya shirya tafiya ta musamman ta hanyoyi da yawa. Wasu mutane sun gwammace su tsara tafiyarsu da kansu, suna yin bincike a hankali, gano mafi kyawun ciniki da tsara ayyukan kafin tashi. Wasu sun fi so su juya ga ƙwararrun wakilai na balaguron balaguro waɗanda ke kula da duk cikakkun bayanai na tafiyar, gami da tikitin jirgi, masauki da shirin tafiya.

Karanta  Lokacin da kuke mafarkin rainon yaro - Menene Ma'anarsa | Fassarar mafarkin

Ko da yaya aka tsara shi, tafiya ta musamman na iya zama ɗaya daga cikin abubuwan da ba za a manta da su a rayuwarmu ba. Yana ba mu zarafi don bincika sabbin al'adu, ɗanɗano abinci mai ban sha'awa da ganin shimfidar wurare waɗanda ba za a manta da su ba. Hakanan yana ba mu damar haɗi tare da abokai da dangi kuma mu ciyar da lokaci mai kyau tare daga damuwa na yau da kullun.

Bayan tafiya ta musamman, za ku ji kamar kun tattara sabbin abubuwan tunawa da gogewa da yawa, kuma wataƙila ma gano sabon sha'awa ko sha'awa. Kuna iya ƙoƙarin ku ci gaba da bincika abubuwan da suka burge ku yayin tafiya, ƙarin karantawa game da wuraren da kuka ziyarta ko kuma batutuwan da suka burge ku.

Bugu da ƙari, tafiya ta musamman na iya zama babbar dama don haɗawa da zurfi tare da waɗanda ke tare da ku. Lokaci ne da ake amfani da su tare, musayar abubuwan da suka faru da motsin zuciyarmu iri ɗaya, wanda zai iya haifar da kusanci da fahimtar juna tsakanin ku. Kuna iya raba tunaninku da hotunanku tare da ƙaunatattunku, ku tattauna lokutan da kuka fi so kuma ku tuna abubuwan da kuka fi so tare.

A ƙarshe, tafiya ta musamman kuma na iya ba ku sabon hangen nesa kan rayuwa da duniya. Yana iya buɗe idanunku ga wasu al'adu, al'adu da al'adu, ko kuma ba ku ra'ayi na daban game da salon rayuwar ku da dabi'un ku. Zai iya ba ku kwarin gwiwa don gwada sabbin abubuwa da tura iyakokin ku, ko tunatar da ku mahimmancin kasada da bincike a rayuwar ku.

A karshe, tafiya ta musamman ta wuce hutu kawai. Dama ce ta musamman don yin rayuwa mai ban sha'awa, bincika sabbin duniyoyi da kuma ciyar da lokaci mai kyau tare da ƙaunatattuna. Ko da kuwa yadda aka tsara shi, tafiya ta musamman tana ba mu abubuwan tunawa da ba za a iya mantawa da su ba kuma ya ba mu damar yin cajin batir kuma mu koma rayuwar yau da kullum tare da kuzari da sabo.

Maƙala game da balaguron ban mamaki

 

Rana ce ta sihiri, ranar da aka kashe a wuri na musamman, inda da alama lokaci ya tsaya. A cikin wani ƙaramin ƙauyen gargajiya, wanda mutane masu sha'awar al'adu da al'adu ke zaune, na sami damar gano ingantacciyar duniya mai kyan gani.

Mun isa wannan ƙauyen da kyakkyawan safiya kuma mutane masu karimci suka tarbe mu da suka kai mu gidajensu na gargajiya. Na sami damar ganin yadda mutane ke rayuwa a wannan ƙauyen da kuma yadda ake kiyaye al'adun gargajiya.

Na ji daɗin yadda mutanen ƙauyen suke kiyaye al'adu da al'adunsu. Na sami damar ziyartar masana'antar gargajiya kuma na koyi yadda ake yin burodi daga garin fulawa a da, ta hanyar amfani da injin niƙa da tanda.

A wannan rana, mun halarci al’adun gargajiya da dama kamar raye-rayen al’ada, wasan nai da sakar kwanduna. Har ila yau, na sami damar cin abinci na gargajiya, waɗanda mutanen yankin suka shirya daga kayayyakin da ake nomawa a cikin lambuna.

Bayan yanayin al'ada da annashuwa, na kuma ji daɗin kyawun yanayin wurin. Koren gonaki da tsaunuka masu dazuka sun kewaye kauyen, kuma karar kogin da ke kusa ya kara samun kwanciyar hankali da kwanciyar hankali.

Wannan abin da ya faru ya nuna mini cewa har yanzu akwai wurare a duniya da ake kiyaye al'adu da al'adu a hankali kuma mutane suna rayuwa a hankali kuma cikin jituwa da yanayi. Wata rana ce ta musamman da ta koya mini da yawa kuma ya sa na ji daɗin haɗin kai da duniyar da ke kewaye da ni.

Bar sharhi.