Kofin

"idan na kasance littafi" rubutun

Idan ni littafi ne, zan so in zama littafin da mutane ke karantawa kuma suna sake karantawa tare da jin daɗi iri ɗaya kowane lokaci. Ina so in zama littafin da ke sa masu karatu su ji kamar suna cikinsa kuma ya kai su cikin duniyar tasu, mai cike da kasada, farin ciki, bakin ciki da hikima. Ina so in zama littafi wanda ke zaburar da masu karatu don ganin duniya ta wata fuska daban kuma ta nuna musu kyawawan abubuwa masu sauƙi.

Idan ni littafi ne, zan so in zama littafin da ke taimaka wa masu karatu gano sha'awarsu da bin mafarkinsu. Ina so in zama littafin da ke ƙarfafa masu karatu su yi imani da kansu kuma su yi yaƙi don abin da suke so. Ina so in zama littafi da ke sa masu karatu su ji kamar za su iya canza duniya kuma su zaburar da su yin aiki da ita.

Idan da ni littafi ne, da zan so in zama littafin da a kodayaushe yake dawwama a cikin zuciyar mai karatu, komai nawa ya wuce da karanta shi.. Ina so in zama littafin da mutane ke rabawa tare da abokansu da danginsu kuma su karfafa su su kara karantawa. Ina so in zama littafi da ke sa mutane su ji hikima da kuma kwarin gwiwa a zabi da yanke shawara.

An faɗi abubuwa da yawa kuma an rubuta game da littattafai, amma kaɗan suna tunanin yadda zai kasance idan su kansu littafi ne. A gaskiya, idan ni littafi ne, zan zama littafi mai cike da motsin rai, gogewa, abubuwan ban sha'awa, da lokacin koyo. Zan zama littafi mai ban sha'awa mai ban sha'awa kuma mai ban sha'awa, wanda zai iya ƙarfafawa da ƙarfafa waɗanda za su karanta ni.

Abu na farko da zan raba a matsayin littafi shine motsin rai. Lallai motsin rai zai kasance a cikin shafukana, kuma mai karatu zai iya jin abin da haruffana suke ji. Zan iya bayyana dalla-dalla irin kyawun dajin da ke tsakiyar kaka ko zafin rabuwa. Zan iya sa mai karatu ya yi tunani game da wasu abubuwa kuma in zaburar da shi don bincika motsin zuciyarsa da fahimtar abubuwan da ya faru.

Na biyu, da ni littafi ne, da na zama tushen koyo. Zan iya koya wa masu karatu sabbin abubuwa masu ban sha'awa, kamar al'adun al'adu, tarihi ko kimiyya. Zan iya nuna wa masu karatu duniya ta hanyar idanun wasu haruffa, in ƙarfafa su don bincika da gano duniya fiye da abin da suka sani.

A ƙarshe, kamar littafi, zan zama tushen kuɓuta daga gaskiya. Masu karatu za su iya nutsar da kansu gaba ɗaya cikin duniyar tawa su manta na ɗan lokaci game da matsalolinsu na yau da kullun. Zan iya sa su dariya, kuka, fada cikin soyayya kuma su ji motsin rai ta cikin labaruna.

Gabaɗaya, idan na kasance littafi, zan zama labari na musamman, tare da motsin rai, darussa da tserewa daga gaskiya. Zan iya ƙarfafawa da ƙarfafa masu karatu su bincika duniya kuma su yi rayuwarsu tare da ƙarin sha'awa da ƙarfin hali.

A ƙasa, idan ni littafi ne, zan so in zama littafin da ke canza rayuwa kuma yana ƙarfafa masu karatu su zama mafi kyawun sigar kansu.. Ina so in zama littafin nan wanda ko da yaushe ya kasance a cikin ruhin mai karatu kuma koyaushe yana tunatar da su ikon da suke da shi don cika burinsu da sanya duniya ta zama wuri mafi kyau.

Game da abin da zan zama kamar littafi

Gabatarwa:

Ka yi tunanin kai littafi ne kuma wani yana karanta maka da ƙwazo. Wataƙila kai littafin kasada ne, ko littafin soyayya, ko kuma littafin kimiyya. Ba tare da la'akari da nau'in ku ba, kowane shafin naku yana cike da kalmomi da hotuna waɗanda za su iya ɗaukar tunanin masu karatu. A cikin wannan takarda, za mu bincika manufar zama littafi kuma mu dubi yadda littattafai ke tasiri rayuwarmu.

Ci gaba:

Idan ni littafi ne, da zan so in zama wanda ke zaburarwa da ilmantar da masu karatu. Ina so ya zama littafin da ke ƙarfafa mutane su yanke shawara masu jaruntaka da bincika duniya da ke kewaye da su. Ina son ya zama littafin da ke taimaka wa mutane su sami muryarsu kuma su yi yaƙi don abin da suka yi imani da shi. Littattafai na iya zama kayan aiki mai ƙarfi don canji kuma suna da ikon canza ra'ayinmu game da rayuwa.

Karanta  Muhimmancin Yarinta - Maƙala, Takarda, Haɗin Kai

Littafi mai kyau zai iya ba mu hangen nesa na daban game da duniya. A cikin littafi, za mu iya fahimtar ra'ayoyin wasu kuma mu sanya kanmu cikin takalmansu. Littattafai kuma za su iya taimaka mana mu koyi sababbin abubuwa da gano sabbin bayanai game da duniyar da muke rayuwa a cikinta. Ta hanyar littattafai, za mu iya haÉ—awa da mutane daga wasu al'adu da faÉ—aÉ—a hangen nesanmu.

Ƙari ga haka, littattafai za su iya zama tushen ta’aziyya da ƙarfafawa. Ko muna cikin damuwa, baƙin ciki ko baƙin ciki, littattafai na iya ba da mafaka mai aminci da kwanciyar hankali. Za su iya taimaka mana mu nemo mafita ga matsalolinmu kuma su ba mu bege da zaburarwa a lokuta masu wahala.

Game da wannan, a matsayin littafi, ba ni da ikon zaɓar, amma ina da ikon yin wahayi da kawo motsin rai da tunani a cikin rayukan waɗanda suka karanta ni. Sun fi takarda da kalmomi, su ne dukan duniya da mai karatu zai iya ɓacewa ya sami kansa a lokaci guda.

Su ne madubin da kowane mai karatu zai iya ganin ransa da tunaninsa, su iya sanin kansu da kyau da kuma gano ainihin yanayinsu. Ina magana da kowa, ba tare da la'akari da shekaru, jinsi ko ilimi ba, da karimci na ba da wani É“angare na ga kowa da kowa.

Ina tsammanin kowane mai karatu ya girmama ni kuma ya ɗauki alhakin abin da ya zaɓa ya karanta. Na zo ne don koyar da mutane game da rayuwa, game da soyayya, game da hikima da kuma game da abubuwa da yawa, amma ya rage ga kowane mai karatu yadda suke amfani da waɗannan koyarwar don girma kuma su zama mutum nagari.

Ƙarshe:

A ƙarshe, littattafai sune tushen bayanai, zazzagewa da ƙarfafawa. Idan ni littafi ne, zan so ya zama wanda ke ba da waɗannan abubuwan ga masu karatu. Littattafai za su iya zama ƙarfi mai ƙarfi a rayuwarmu kuma suna taimaka mana mu zama mutane. Ta hanyar su, za mu iya haɗawa da duniyar da ke kewaye da mu kuma mu nemo hanyoyin yin canji mai kyau a duniya.

Rubutu kan wane littafi nake so in zama

Idan ni littafi ne, da zan zama labarin soyayya. Zan zama tsohon littafi mai juya shafuka da kalmomin da aka rubuta da kyau da baƙar tawada. Zan zama littafi da mutane za su so su sake karantawa domin zan kawo sabbin ma'anoni masu zurfi a kowane lokaci.

Zan zama littafi game da matashiyar soyayya, game da mutane biyu waɗanda suka hadu kuma suka yi soyayya duk da cikas da ke kan hanyarsu. Zan zama littafi game da sha'awa da ƙarfin hali, amma kuma game da zafi da sadaukarwa. Halayena za su kasance na gaske, tare da ji da tunanin nasu, kuma masu karatu za su ji duk wani motsin rai da suka fuskanta.

Zan zama littafi mai launi da yawa, tare da shimfidar wurare masu ban sha'awa da hotuna waÉ—anda ke É—auke numfashin ku. Zan zama littafi wanda zai sa ku yi mafarkin rana da fatan kuna can tare da halayena, kuna jin iska a gashin ku da rana a kan fuskarki.

Idan da ni littafi ne, da zan zama taska mai daraja da ta ratsa hannun mutane da yawa kuma na bar tarihin tunawa a cikin kowannensu. Zan zama littafin da ke kawo farin ciki da bege ga mutane, wanda ke koya musu ƙauna da buɗaɗɗen zuciya da yaƙi don abin da suka gaskata a rayuwa.

A ƙarshe, da ni littafi ne, da zan zama labarin soyayya. tare da ainihin haruffa da kyawawan hotuna waɗanda za su kasance tare da masu karatu har abada. Zan zama littafi da ke ba mutane ra'ayi daban-daban game da rayuwa kuma in koya musu su yaba kyawawan lokutan kuma suyi yaƙi don abin da ke da mahimmanci.

Bar sharhi.